Abin da Kuna Bukatar Sanin Game da Shigar da Ƙarar Rauni

Kuna da hannu a cikin karar rauni na sirri? Kun riga kun shigar da karar, ko kuna tunanin karar? Idan za ku bi wani don raunin ku, ga abin da kuke buƙatar sani.

1. Raunuka iri-iri na iya cancanta don shari'ar raunin mutum

Lauya ne kawai zai iya tantance idan kuna da shari'a, amma wasu yanayi na iya zama a bayyane. Misali, tabbas kuna sane da cewa zamewa da faɗuwa galibi suna haifar da ƙararraki, amma akwai raunuka iri-iri waɗanda zasu iya cancanta, gami da:

  • Motoci sun lalace
  • Hatsarin gini
  • Abubuwan da ba su da lahani
  • Cizon kare
  • Abubuwan alhaki na gida

Lokacin da rashin kulawar wani ne ke haifar da rauni, za ku iya kai kara. Ko za ku ci nasara ko a'a ya dogara da yanayin ku, lauyanku, da kuma dokokin da suka dace. Misali, a wasu jahohin, akwai sakaci na kwatankwacin, wanda zai rage biyan diyya bisa yadda kuka bayar da gudummuwa ga hatsarin.

Ko ta yaya aka ji rauni, idan kuna jin kamar laifin wani ne kuma kun sami diyya, tuntuɓi lauya nan da nan.

2. Kuna buƙatar wakilcin doka

Idan kun ji rauni, kar ku bi karar da kanku. Akwai manyan dalilai guda biyu don ɗaukar lauyan rauni don kula da shari'ar ku:

  • Za ku firgita kuma kuna iya rasa shari'ar ku ta wakilcin kanku
  • Lauyoyi yawanci suna samun manyan matsuguni ga abokan cinikinsu

Idan ba ku da kwarewar lauya, ba kwa so ku yi yaƙi da kamfanin inshora a kotu. Ba wai kawai za a mamaye ku da fasaha na neman ƙara ba, amma kuma za ku yi shawarwari tare da kamfani wanda babban manufarsa shine ya biya kaɗan gwargwadon yiwuwa.

Lokacin da kuke wakiltar kanku a matsayin a pro se masu shari'a, za ku fuskanci yaƙi mai tudu. Ba za ku yi hulɗa da ɗan ƙasa mai zaman kansa ba, a maimakon haka, kamfanin inshorar su. Kamfanonin inshora sun wanzu don samun riba, kuma an san su suna da tayin sasantawa na ƙwallon ƙafa a ciki da wajen kotu. Idan ba za ku iya samun kamfanin inshora ya biya ku diyya mai kyau a wajen ƙara ba, ba za ku sami ƙarin yawa ta hanyar ƙara su ba sai dai idan kuna aiki tare da lauya.

Lauyoyin rauni na sirri suna da ingantacciyar ƙwarewar tattaunawa, kuma sun san yadda ake samun matsakaicin matsuguni ga abokan cinikinsu. Yiwuwa shine, mai yiwuwa shari'ar ku ba za ta je kotu ba kuma za ta daidaita. Anan ne lauyanku zai yi aiki tuƙuru don samun ku diyya da kuka cancanci.

Har ila yau lauyoyi sun san tsarin aiwatar da shari'a, kuma wannan yana da mahimmanci saboda ba dole ba ne alkalai su yanke maka wani kasala don yin kuskure da kanka. Za a riƙe ku zuwa ma'auni da buƙatu iri ɗaya kamar kowane lauya, kuma wasu kurakurai na iya kashe ku shari'ar ku.

3. Ka cancanci a biya ka na kuɗi

Shin ba ku da tabbacin ko kun cancanci a biya ku kuɗi don raunin ku? Ka yi la'akari da shi ta wannan hanyar: Idan ba laifinka ba ne ka ji rauni, kuma dalilin rauninka shi ne sakaci ko kulawar wani, to kana da hakkin ka kai kara. Za ku buƙaci kuɗin kuɗin kuɗin likita da yiwuwar asara idan raunin ku ya hana ku yin aiki.

Ka ce kun ji rauni a kan kadarorin kasuwanci ta hanyar zamewa a kan wani kankara a wajen ƙofar gida a lokacin hunturu. Kasuwanci suna da alhakin kula da wurare masu aminci kuma idan sun kasa narke ko gishiri a hanyar tafiya, a ra'ayi, suna da alhakin duk wani rauni da ya haifar da sakaci. A matsayinka na mai mulki, irin wannan hali zai kasance mai kyau.

A wannan yanayin, idan kun ji rauni a baya ko karya kashi, bai kamata ku biya kuɗin likitan ku ba. Yawancin lokaci, shigar da ƙara ita ce hanya ɗaya tilo don samun kasuwanci don ramawa yadda ya kamata don kuɗin likita.

4. Mai aiki da ku na iya zama alhakin ayyukan wasu ma'aikata

Idan kun ji rauni a kan aikin saboda sakaci na wani ma'aikaci, mai aiki na iya zama alhakin haɗari na doka bisa doka. Ana kiran wannan a matsayin ka'idar "respondeat mafi girma".. Wasu misalan wannan sun haɗa da:

  • Ma'aikaci yana lalata kayan tsaro da gangan ko kuma ya lura da lalacewa kuma baya bayar da rahoto ga mai kulawa. Kuna ɗauka da amfani da wannan kayan aikin aminci, kuma ya gaza, yana haifar da rauni.
  • Abokin aiki yana wasa da kai, kuma yana yin kuskure kuma ya ƙare cikin rauni.

Kuna buƙatar tabbatar da sakaci

Ƙarshe amma ba kalla ba, sakaci yana cikin zuciyar kowane irin rauni na mutum. Domin samun nasara, dole ne ku tabbatar da cewa ɗayan bashi da aikin kulawa ya keta wannan aikin, kuma raunin ku shine sakamakon wannan keta.